ตราสัญลักษณ์มหาวิทยาลัยบูรพา
Dublin Core
Description
ในโอกาสที่สมเด็จพระญาณสังวรสมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก เสด็จมาเป็นองค์ประธานในพิธีบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ พระพุทธรูปประจำมหาวิทยาลัยบูรพา เมื่อวันที่ 8 กรกฎาคม 2534 ได้ทรงประทานพุทธพจน์แก่มหาวิทยาลัยว่า "สุโข ปญฺญาปฏิลาโภ" ความได้ปัญญา ให้เกิดสุข ซึ่งมหาวิทยาลัยได้ใช้ประกอบตราสัญลักษณ์ของมหาวิทยาลัย เพื่อเป็นสิริมงคลแก่มหาวิทยาลัยสืบไป
Creator
Date
Format
jpg
Language
tha
Type
รูปภาพ
Identifier
-
Collection
Citation
มหาวิทยาลัยบูรพา, “ตราสัญลักษณ์มหาวิทยาลัยบูรพา,” BUU Archives , accessed July 18, 2024, http://dbsrv.lib.buu.ac.th/buuarchive/items/show/1013.
Social Bookmarking
Item Relations
This item has no relations.